Najeriya Ta Samu Shiga Gasar Nahiyar Afirka

Super Eagles

Najeriya ta samu gurbin shiga gasar Kofin Afirka ta 2021 bayan Lesotho da Sierra Leone sun buga canjaras a wasansu a rukunin L.

Sakamakon wasan ne ya bai wa tawagar ta Super Eagles damar shiga gasar tun kafin take wasanta da Benin a yau Asabar.

Najeriya ta doke Benin 0-1 a wasan da suka take da ƙarfe 5:00, abin da ya sa ta samu maki 11, Benin na da bakwai, Sierra Leone na da huɗu sai kuma Lesotho mai uku a rukunin.

Ƙasashen da suka ƙare a mataki na ɗaya da na biyu ne za su halarci gasar a Kamaru, wadda ƙasashe guda 24 za su fafata a karo na 33.

Benin da Najeriya ne suka samu gurbin shiga gasar daga rukunin na L.

Tawagar Super Eagles ta lashe kofin gasar sau uku a tarihi.

Sauran ƙasashen da suka fito zuwa yanzu:

 • Algeria
 • Burkina Faso
 • Kamaru
 • Comoros
 • Egypt
 • Equatorial Guinea
 • Gabon
 • Gambia
 • Ghana
 • Guinea
 • Ivory Coast
 • Mali
 • Morocco,
 • Senegal
 • Tunisia
 • Zimbabwe

Labarai Makamanta