Gwamnatin Tarayya Ta Kammala Rijistar Sabuwar Kungiyar Malaman Jami’a

Gwamnatin tarayyar ta kammala yi wa sabuwar ƙungiyar malaman jami’o’i ta ƙasar mai suna ‘Congress of University Academics’ (CONUA).

Ministan ƙwadago na ƙasar Dakta Chris Ngige, ne ya bayyana haka ga manema labarai jim ƙadan bayan tattaunawar sirri da shugabannin sabuwar ƙungiyar ƙarƙashin jagorancin shugabanta Niyi sunmonu.

Ministan ya kuma gargaɗi sabuwar ƙungiyar da cewa kada ta ɗauki hanyar da takwararta ta ‘Academic Staff Union of Universities’ (ASUU). ta bi

Ya umarci ƙungiyar da ta yi aiki a duka jami’o’in ƙasar ba tare da fargabar kowa ba, yana mai cewa gwamnati ta ɗauki matakin kawar da ‘katutun’ da ASUU ta yi tare da lalata tsarin jami’o’in ƙasar.

A shekarar da ta gabata ne dai aka ƙirƙiri sabuwar ƙungiyar lokacin da kan malaman jami’o’in ƙasar ya rabu kan yajin aikin da ƙungiyar ASUU ta share kusan wata takwas tana gudanarwa a faɗin ƙasar.

Labarai Makamanta